Upcoming Events
Home / ข่าวเด่น / งานวันเกษตรและเทคโนโลยีครั้งที่ 19 ประจำปี 2564

งานวันเกษตรและเทคโนโลยีครั้งที่ 19 ประจำปี 2564

รายชื่อผู้สมัคร การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า(อัพเดท 24-11-63)

การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ผศ.รุสดา
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. สุพรรษา ศิริจันทพันธ์
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. อ.ชูพักตร์
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายอรรถพล เนื่องโคตะ
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. พัชรินทร์ ดวงพร้อม
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. พัชรา ขวัญเมือง
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. พิชญาภัค  บัวระภา
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. วรรณี สมัปปิโต
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายกิตติศักดิ์ พึ่งสันเทียะ
การผลิตโยเกิร์ตเพื่อการค้า 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นิจฉรา ทูลธรรม

รายชื่อผู้สมัคร การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ (อัพเดท 27-11-63)

การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. เกษรา มุงคุลโคตร
การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ชาญยุทธ แถมวัน
การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางสาว อัญชญา นะคะจัด
การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ศิริญญา พลชามาตร์
การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางสาววรัญญา กันยาประสิทธิ์
การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. พิชชารัตน์ สุนทมาลา
การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. วรรณี สมัปปิโต

รายชื่อผู้สมัคร Tissue Culture (อัพเดท 27-11-63)

Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. นายกิตติศักดิ์ พึ่งสันเทียะ
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. นายอภิรักษ์ ทูลภิรมย์
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. นายอภิรักษ์ ทูลภิรมย์
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. นางพรลภัส เอแวนซ์
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. นางพรลภัส เอแวนซ์
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. โจว์ แพททริค เอแวนซ์
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. ยงยุทธ ดวงพร้อม
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. นายประภาส เขตบุรี
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. นิ่มนวล จันทรุญ
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. บุษกร ทองใบ
Tissue Culture 30 พฤศจิกายน 2563 13.00 – 16.00 น. วรรณี สมัปปิโต

รายชื่อผู้สมัคร การผลิตไส้กรอกอีสาน (อัพเดท 27-11-63)

การผลิตไส้กรอกอีสาน ค่าลงทะเบียน 50 บาท 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. สุพรรษา ศิริจันทพันธ์
การผลิตไส้กรอกอีสาน ค่าลงทะเบียน 50 บาท 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ผศ.รุสดา
การผลิตไส้กรอกอีสาน ค่าลงทะเบียน 50 บาท 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายยุทธชัย อุทัยแพน
การผลิตไส้กรอกอีสาน ค่าลงทะเบียน 50 บาท 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางสุชาราวตรี  มาบุญธรรม
การผลิตไส้กรอกอีสาน ค่าลงทะเบียน 50 บาท 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. อิสราภรณ์  สมบุญวัฒนกุล
การผลิตไส้กรอกอีสาน ค่าลงทะเบียน 50 บาท 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายประธาน ทูลธรรม
การผลิตไส้กรอกอีสาน ค่าลงทะเบียน 50 บาท 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. วรรณี สมัปปิโต

รายชื่อผู้สมัคร โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ (อัพเดท 27-11-63)

โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางกรรณิการ์ ชูเกียรติวัฒนา
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ญาณินท์ ตั้งภิญโญพุฒิคุณ
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. เกสินี หมื่นไธสง
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ลัดดาภรณ์ เชื้อในเขา
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ลัดดาภรณ์ เชื้อในเขา
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. รุศดา แก้วมาตย์
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. อ.ชูพักตร์
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. พัชรินทร์ ดวงพร้อม
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นางสุชาราวตี  มาบุญธรรม
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายยุทธชัย อุทัยแพน
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ศิริรัตน์ ดีศีลธรรม
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นวลละออง อรรถรังสรรค์
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นิจฉรา ทูลธรรม
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. จารุนันท์ นันทะเสน
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นส.พิชญภัคร  บัวระพา
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นางสาวญาณิสา ดาวขจร
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. เกษศิรินทร์ ศักดิ์วิวัฒกุล
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ธวัช ชินราศรี
โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. อรวรรณ อรุณแสงสีสด

รายชื่อผู้สมัคร การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู (อัพเดท 27-11-63)

การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางกรรณิการ์ ชูเกียรติวัฒนา
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ชนะพร เร่งสูงเนิน
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ดร.ชินภัทร ปัญญาชีวภัค
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นิ่มนวล จันทรุญ
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. จุฬารัตน์ หอมนาน
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายประภาส เขตบุรี
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายประภาส เขตบุรี
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ชนะพร เร่งสูงเนิน
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. บุษกร ทองใบ
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. เกษศิรินทร์ ศักดิ์วิวัฒกุล
การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู 2 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ธวัช ชินราศรี

รายชื่อผู้สมัคร การจัดการฟาร์มและการป้องกันโรคสำหรับการเลี้ยงปลานิลในกระชัง (อัพเดท 27-11-63)

การจัดการฟาร์มและการป้องกันโรคสำหรับการเลี้ยงปลานิลในกระชัง 1 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายสันติ   ปัดชาสี
การจัดการฟาร์มและการป้องกันโรคสำหรับการเลี้ยงปลานิลในกระชัง 1 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ศิษฐิพัสส์ จันทร์ลุน

รายชื่อผู้สมัคร การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย (อัพเดท 27-11-63)

การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. เอกรัฐ สุดชา
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายสันติ  ปัดชาสี
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายสันติ   ปัดชาสี
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นิตยา คอนสาร
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ยงยุทธ ดวงพร้อม
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. สุพันธ์ สระมูล
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. สุพันธ์ สระมูล
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายประภาส เขตบุรี
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. เกศสุคนธ์ มณีวรรณ
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายสันติ  ปัดชาสี
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 5 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. ว่าที่ร้อยโท วิเชษฐ  หลุดพา
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. รัฐวัชร์  นิธิรัฐพัฒน์
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายนฤทฤษฎ์ ศรีหาบุตร
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายเมธา สีหานาท
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. สุวรินทร์​ พลอาสารัตน์
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางพรลภัส เอแวนซ์
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายโจว์ แพททริค เอแวนซ์
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางพรลภัส เอแวนซ์
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. เกศสุคนธ์ มณีวรรณ
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางสุนทรี  โทฮาด
การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. ธวัช ชินราศรี

รายชื่อผู้สมัคร การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร (อัพเดท 27-11-63)

การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายสรศักดิ์  เสน่ห์วงค์
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายสันติ   ปัดชาสี
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายวรพล  ติวเฮือง
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายณัฐดนัย กองฝ่าย
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายอรรถพล เนื่องโคตะ
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. สุพันธ์ สรมูล
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. เกศสุคนธ์ มณีวรรณ
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายสันติ  ปัดชาสี
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นางสาวยุวเรศ  หลุดพา
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ยงยุทธ ดวงพร้อม
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. รัฐวัชร์  นิธิรัฐพัฒน์
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. อ.เสนีย์ เครือเนตร
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. อ.เสนีย์ เครือเนตร
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. ศิษฐิพัสส์ จันทร์ลุน
การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร 4 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. เสนีย์ เครือเนตร

รายชื่อผู้สมัคร อบรมการปลูกเมล่อน (อัพเดท 27-11-63)

อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางพรลภัส เอแวนซ์
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นิตยา คอนสาร
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายเมธา สีหานาท
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. พีรยา โชติถนอม
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. อนิรุทธ์ โชติถนอม
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายธามัน ราร่องคำ
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายราญ ทะราศรี
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายประริญญา เหล่าไชย
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางจันทร์ศรี ไชยสุมัง
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางพงศ์เพชร รอดทอด
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายทองสุข เรื่องรัตน์
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายชาติชาย เรืองรัตน์
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นายนิคม ชอบกล้า
อบรมการปลูกเมล่อน 5 ธันวาคม 2563 09.00 – 12.00 น. นางสาววรัญญา กันยาประสิทธิ์

รายชื่อผู้สมัคร อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร (อัพเดท 27-11-63)

อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. ยงยุทธ ดวงพร้อม
อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายธามัน ราร่องคำ
อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายราญ ทะราศรี
อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายประริญญา เหล่าไชย
อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นางจันทร์ศรี ไชยสุมัง
อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นางพงศ์เพชร รอดทอด
อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายทองสุข เรื่องรัตน์
อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายชาติชาย ทองสุข
อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร 3 ธันวาคม 2563 13.00 – 16.00 น. นายนิคม ชอบกล้า

การจัดการฟาร์มกบตามหลักปฏิบัติที่ดี (อัพเดท 27-11-63)

การจัดการฟาร์มกบตามหลักปฏิบัติที่ดี 30 พฤศจิกายน 2563 09.00 – 12.00 น. นาย ศิษฐิพัสส์ จันทร์ลุน
เวลา กิจกรรม สถานที่
09.00 – 12.00 น. โครงการอบรมการผลิตผลิตภัณฑ์ผักอบแห้งเต็มแล้ว คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้อง TA112
09.00 – 12.00 น. การผสมอาหารข้นแพะใช้เองภายในฟาร์ม (ภาคบรรยาย) ศูนย์ฝึกอบรม นาสีนวน ห้อง SA219
09.00 – 12.00 น. การจัดการฟาร์มกบตามหลักปฏิบัติที่ดี ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA301
13.00 – 16.00 น. โครงการอบรมการผลิตผลิตภัณฑ์ผักอบแห้งเต็มแล้ว คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA112
13.00 – 16.00 น. การผสมอาหารข้นแพะใช้เองภายในฟาร์ม (ภาคปฏิบัติ) ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน เวทีกลาง
13.00 – 16.00 น. Tissue Culture  คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA317
13.00 – 16.00 น. การจัดการฟาร์มกบตามหลักปฏิบัติที่ดี ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA301
เวลา กิจกรรม สถานที่
09.00 – 12.00 น. โครงการอบรมการผลิตผลิตภัณฑ์ผักอบแห้งเต็มแล้ว  คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA
09.00 – 12.00 น. การผสมอาหารข้นแพะใช้เองภายในฟาร์ม (ภาคบรรยาย) ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA219
09.00 – 12.00 น. การจัดการฟาร์มและการป้องกันโรคสำหรับการเลี้ยงปลานิลในกระชัง ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA301
13.00 – 16.00 น. โครงการอบรมการผลิตผลิตภัณฑ์ผักอบแห้งเต็มแล้ว  คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA
13.00 – 16.00 น. การผสมอาหารข้นแพะใช้เองภายในฟาร์ม (ภาคปฏิบัติ) ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน เวทีกลาง
เวลา กิจกรรม สถานที่
09.00 – 12.00 น. การเพาะกบนอกฤดู ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA302
09.00 – 12.00 น. การผลิตไส้กรอกอีสาน*ค่าลงทะเบียน 50 บาท ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA301
09.00 – 12.00 น. การอบรมการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากเนื้อสัตว์ : แหนมหมู ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA101
09.00 – 12.00 น. การประกอบธุรกิจด้านอุตสาหกรรมเกษตร และกฎหมายธุรกิจที่เกี่ยวข้องสำหรับผู้ประกอบการ คณะเทคโนโลยี (ขามเรียง) ห้อง TA201
09.00 – 12.00 น. การเพาะกบนอกฤดู ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA302
13.00 – 16.00 น. อบรมการใช้เครื่องมือทางวิทยาศาสตร์ ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA219
เวลา กิจกรรม สถานที่
09.00 – 12.00 น. การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย คณะเทคโนโลยี (ขามเรียง) ห้อง TA106-108
13.00 – 16.00 น. การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย คณะเทคโนโลยี (ขามเรียง) ห้อง TA106-108
13.00 – 16.00 น. อบรมการใช้เครื่องจักรกลทางการเกษตร ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA219
เวลา กิจกรรม สถานที่
09.00 – 12.00 น. การผลิตโยเกริต์เพื่อการค้า คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA117
09.00 – 12.00 น. โครงการอบรมการทดสอบทางประสาทสัมผัสเบื้องต้น*ค่าลงทะเบียน 1000 บาท คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA103
09.00 – 12.00 น. โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA101
09.00 – 12.00 น. การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA201
13.00 – 16.00 น. Tissue Culture คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA317
13.00 – 16.00 น. โครงการอบรมการทดสอบทางประสาทสัมผัสเบื้องต้น*ค่าลงทะเบียน 1000 บาท คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA103
13.00 – 16.00 น. โครงการอบรมผลิตภัณฑ์เบเกอรี่  คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA101
13.00 – 16.00 น. การใช้ระบบอินเทอร์เน็ตควบคุมและสั่งการงานทางระบบเกษตร คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA201
เวลา กิจกรรม สถานที่
09.00 – 12.00 น. อบรมการปลูกเมล่อน ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้อง SA219
09.00 – 12.00 น. การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย  คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA 106-108
13.00 – 16.00 น. การผลิตและการตลาดเมล่อนอย่างมืออาชีพ*ค่าลงทะเบียน 400 บาท ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน SA219
13.00 – 16.00 น. การทำระบบน้ำและโรงเรือนแบบสมาร์ทฟาร์มอย่างง่าย  คณะเทคโนโลยี(ขามเรียง) ห้องTA106-108
นิทรรศการ สถานที่
การเพิ่มมูลค่าผลิตภัณฑ์ด้วยเทคโนโลยีชีวภาพ ศูนย์ฝึกอบรม  นาสีนวน ห้องนิทรรศการ
นวัตกรรมผลิตภัณฑ์อาหารพร้อมบริโภค
การแปรรูปในอุตสาหกรรมเกษตร
เปิดโลกทัศน์หลักสูตรสัตวศาสตร์
เปิดโลกทัศน์หลักสูตรสัตวศาสตร์
ชุดเพาะฟักปลานิลแบบเคลื่อนที่

TECHNO CHECK ALSO

คณะเทคโนโลยี มมส เปิดรับสมัครบุคคลเข้าศึกษาต่อในระดับปริญญาตรี รอบ 3 Admission 1 และ 2

สมัครวันที่ 7-1 …